| |
-
01/07/2024
Chiều ngày 01/7, tại nhà Văn hóa thị trấn Quảng Uyên, UBND huyện Quảng Hòa đã tổ chức Khai giảng lớp truyền dạy nghệ thuật hát Then đàn Tính, múa Sluông Chầu năm 2024. Dự chương trình khai giảng có các đồng chí: Bế Kim Huế, UV BTV huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo huyện ủy; Hoàng Thị Vân Anh, UV BTV huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận; Đàm Thị Chiến, Trưởng Phòng Văn hóa và Thông tin; đại diện lãnh đạo một số phòng, ban chuyên môn của huyện; cấp ủy, chính quyền thị trấn Quảng Uyên.
-
26/06/2024
Ngày 26/6, Chi Cục Thống kê huyện Quảng Hoà tổ chức hội nghị tập huấn điều tra, thu thập thông tin thực trạng kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số năm 2024 cho 62 đại biểu là các điều tra viên, giám sát viên các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
-
-
27/05/2024
Ngày 27/5, tại xã Phi Hải, Phòng văn Hoá thông tin huyện Quảng Hoà khai mạc lớp truyền dạy thổi khèn,múa dân tộc Mông năm 2024. Tham dự buổi lễ khai mạc có đồng chí Đàm Thị Chiến, Trưởng Phòng Văn hoá – Thông tin, lãnh đạo Trung tâm VH&TT, lãnh đạo xã Phi Hải.
-
-
01/05/2024
Ngày 1/5 (tức ngày 23/3 âm lịch), UBND xã Tiên Thành, huyện Quảng Hòa tổ chức Lễ hội Nàng Hai, cầu cho một năm mùa màng bội thu, gia đình hạnh phúc.
-
28/04/2024
Ngày 27/4 (tức ngày 19/3 âm lịch), UBND xã Cách Linh, huyện Quảng Hòa và bà con nhân dân trên địa bàn xã tổ chức lễ hội cổ truyền dân tộc.
-
26/04/2024
Ngày 26/4 (tức ngày 18/3 âm lịch), UBND thị trấn Hòa Thuận, huyện Quảng Hòa tổ chức lễ hội cổ truyền dân tộc 18/3 năm Giáp Thìn cầu cho mưa thuận, gió hòa, nhà nhà ấm no, hạnh phúc. Tham dự lễ hội có Đoàn đại biểu huyện Long Châu, Đoàn đại biểu thôn Bản Đấu, xã Cao Sơn, trấn Kim Long, huyện Long Châu, Khu tự trị dân tộc Choang Quảng Tây, Trung Quốc.
|