| |
-
-
11/07/2024
Ngày 10/7, Đoàn kiểm tra của huyện Quảng Hòa do đồng chí Hoàng Văn Quyết, Trưởng phòng Nội vụ làm trưởng đoàn đến kiểm tra công tác cải cách hành chính tại xã Phi Hải và Hồng Quang.
-
09/07/2024
Sáng ngày 09/7, Trường Chính trị Hoàng Đình Giong phối hợp với Huyện ủy Quảng Hòa tổ chức khai giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị hệ không tập trung, khóa 27. Dự Lễ Khai giảng có Đồng chí Nông Hoàng Hùng, Phó bí thư Đảng Uỷ, Phó Hiệu trưởng Trường Chính trị Hoàng Đình Giong; đồng chí Ma Kiên Ngọc, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Quảng Hòa cùng các đồng chí trong Ban Chỉ đạo lớp học và toàn thể các đồng chí học viên.
-
27/06/2024
Ngày 27/6, tại 2 điểm thi tốt nghiệp THPT gồm điểm thi trường THPT Quảng Uyên và điểm thi trường THPT Phục Hòa, các thí sinh bước vào kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024.
-
27/06/2024
Căn cứ Kế hoạch số 165/KH-UBND ngày 11/6/2024 của Ban chỉ đạo 138 của huyện Quảng Hòa về triển khai thực hiện “Tháng hành động phòng, chống ma túy năm 2024” và hưởng ứng Ngày toàn dân phòng chống ma tuý, sáng 26/6/2024 Toà án nhân dân huyện Quảng Hoà đã tổ chức xét xử lưu động 02 vụ án hình sự về tội phạm ma tuý tại Tổ dân phố 6,7 thị trấn Hoà Thuận, huyện Quảng Hoà, tỉnh Cao Bằng nhằm tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật trong quần chúng nhân dân.
-
26/06/2024
Chiều ngày 26/6, Đoàn công tác của huyện do Đồng chí Đỗ Văn Thắng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đến các điểm thi thăm hỏi, động viên hội đồng coi thi, cán bộ giáo viên và học sinh tại 2 điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024 trên địa bàn huyện. Cùng đi có đồng chí Nông Văn Thông, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT huyện năm 2024 và lãnh đạo một số đơn vị liên quan.
-
17/06/2024
Ngày 17/6, đoàn kiểm tra cải cách hành chính huyện Quảng Hòa do đồng chí Hoàng Văn Quyết - Trưởng phòng Nội vụ làm Trưởng đoàn đã đến kiểm tra công tác cải cách hành chính 6 tháng đầu năm 2024 tại thị trấn Tà Lùng.
-
14/06/2024
Sáng ngày 14/6, Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp Trung học Phổ thông (THPT) huyện do đồng chí Nông Văn Thông, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT huyện năm 2024 làm trưởng đoàn đã kiểm tra công tác chuẩn bị kỳ thi tốt nghiệp THPT tại trường THPT Quảng Uyên.
|