| |
-
09/07/2024
Chiều ngày 8/7, tại huyện Quảng Hòa, Cụm giao ước thi đua các huyện miền Đông tổ chức sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Nguyễn Phương Huy, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Hạ Lang, Cụm trưởng Cụm giao ước thi đua các huyện miền Đông cùng đồng chí Nguyễn Thành Hải, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Quảng Hòa, Phó Cụm trưởng đồng chủ trì. Tham dự có Các chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo Văn phòng HĐND – UBND, Nội vụ của 5 huyện trong cụm giao ước thi đua.
-
04/07/2024
Sáng 2/7, Đoàn đại biểu Quốc hội (ĐBQH) tỉnh gồm các đồng chí: Lại Xuân Môn, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội đồng Khoa học các cơ quan Đảng Trung ương; Đoàn Thị Lê An, Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khoá XV tại huyện Quảng Hòa.
-
04/07/2024
Sáng 2/7, Ban Tuyên giáo Trung ương, Báo điện tử Đảng Cộng sản Việt Nam tổ chức Chương trình “Màu hoa đỏ” năm 2024, trao tặng Nhà tình nghĩa nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1957 - 27/7/2024) tại huyện Quảng Hòa. Tham dự có các đồng chí: Lại Xuân Môn, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội đồng Khoa học các cơ quan Đảng Trung ương; Bế Thanh Tịnh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Vũ Đình Quang, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh.
-
28/06/2024
Sáng ngày 28/6, Kỳ họp thứ 15, HĐND huyện khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 bước vào ngày làm việc thứ 2 để tiến hành thảo luận, chất vấn, trả lời chất vấn những vấn đề mà cử tri, đại biểu quan tâm; thông qua các nghị quyết và bế mạc Kỳ họp. Đồng chí Đỗ Văn Thắng, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ dự và phát biểu chỉ đạo tại kỳ họp.
-
15/06/2024
Ngày 14/6, Đảng ủy xã Cai Bộ tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ lần thứ 57 (mở rộng). Tham dự có đồng chí Bế Minh Đức, Tỉnh ủy viên, Phó trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; đồng chí Hoàng Thị Vân Anh - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy.
-
11/06/2024
Chiều ngày 07/6, Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Hòa tổ chức Hội nghị công bố quyết định của Ban Thường vụ Huyện ủy về công tác cán bộ tại xã Mỹ Hưng. Đến dự và trao quyết định có đồng chí Ma Kiên Ngọc - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy.
-
01/06/2024
Chiều 31/5, Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Hòa khóa XVI, nhiệm kỳ 2020 - 2025 tổ chức hội nghị lần thứ 49. Đồng chí Đỗ Văn Thắng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy chủ trì.
-
01/06/2024
Xã Phúc Sen (Quảng Hòa) vừa tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ lần thứ 52 đánh giá tình hình, kết quả công tác 6 tháng đầu năm 2024, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Hà Ngọc Giáp, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy dự và chỉ đạo.
|